Shin kun san bambanci tsakanin nau'in gwaji da takaddun samfur?Wannan jagorar yakamata ya fayyace bambance-bambance, saboda rudani a kasuwa na iya haifar da zaɓi mara kyau.
Kebul na iya zama hadaddun a cikin gini, tare da nau'ikan nau'ikan ƙarfe da kayan da ba na ƙarfe ba, tare da kewayon kauri da matakan masana'anta waɗanda suka bambanta dangane da ayyukan kebul da buƙatun aikace-aikacen.
Abubuwan da aka yi amfani da su a cikin yadudduka na USB, watau, rufi, kwanciya, kwasfa, filler, kaset, fuska, sutura, da dai sauransu, suna da kaddarorin musamman, kuma dole ne a cim ma waɗannan ta hanyar samar da ingantaccen sarrafawa.
Tabbatar da dacewa da kebul don aikace-aikacen sa da ake buƙata da aikin sa ana yin su akai-akai ta masana'anta da mai amfani na ƙarshe amma kuma ƙungiyoyi masu zaman kansu na iya yin su ta hanyar gwaji da takaddun shaida.
Gwajin nau'in ɓangare na uku ko gwaji na lokaci-lokaci
Ya kamata a tuna cewa lokacin da aka yi la'akari da "gwajin kebul", yana iya zama cikakken gwajin nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in kebul na musamman (misali, BS 5467, BS 6724, da dai sauransu), ko kuma yana iya zama ɗaya daga cikin takamaiman. gwaje-gwaje akan nau'in kebul na musamman (misali, gwajin abun ciki na Halogen kamar IEC 60754-1 ko gwajin fitar da hayaki kamar yadda IEC 61034-2, da sauransu akan igiyoyin LSZH).Muhimmin abubuwan lura tare da kashe gwaji ta wani ɓangare na uku sune:
Nau'in gwaji akan kebul ana yin shi ne kawai akan girman kebul/samfuri ɗaya a cikin takamaiman nau'in kebul / gini ko ƙimar ƙarfin lantarki
· Kamfanin kebul ya shirya samfurin a masana'anta, ya gwada shi a ciki sannan ya aika zuwa dakin gwaje-gwaje na ɓangare na uku don gwadawa.
Babu wani ɓangare na uku a cikin zaɓin samfuran da ke haifar da zato cewa an gwada kyau ko "Golden Samfuran" kawai.
Da zarar an ci jarrabawa, ana ba da rahoton gwaji na ɓangare na uku
Rahoton nau'in gwajin ya ƙunshi samfuran da aka gwada kawai.Ba za a iya amfani da shi don da'awar cewa samfuran da ba a gwada su sun dace da ma'auni ko cika ƙayyadaddun buƙatun ba
Ba a maimaita irin waɗannan gwaje-gwajen a cikin tsawon shekaru 5-10 sai dai idan abokan ciniki ko hukumomi / kayan aiki suka nema.
· Saboda haka, nau'in gwajin hoto hoto ne a cikin lokaci, ba tare da ci gaba da kimanta ingancin kebul ba ko canje-canje a cikin tsarin masana'anta ko albarkatun ƙasa ta hanyar gwajin yau da kullun da / ko sa ido kan samarwa.
Takaddun shaida na ɓangare na uku don igiyoyi
Takaddun shaida mataki ɗaya ne gaban gwajin nau'in kuma ya haɗa da tantance masana'antar kera kebul da, a wasu lokuta, gwajin samfurin kebul na shekara-shekara.
Muhimmin abubuwan lura tare da takaddun shaida ta ɓangare na uku sune:
Takaddun shaida koyaushe don kewayon samfur na kebul (ya ƙunshi duk girman kebul/cores)
Ya ƙunshi binciken masana'anta da, a wasu lokuta, gwajin kebul na shekara-shekara
· Ingancin takaddun shaida yawanci yana aiki har tsawon shekaru 3 amma an sake fitar da shi yana ba da dubawa na yau da kullun, kuma gwaji yana tabbatar da daidaiton ci gaba.
Fa'ida akan gwajin nau'in shine ci gaba da sa ido kan samarwa ta hanyar tantancewa da gwaji a wasu lokuta
Lokacin aikawa: Yuli-20-2023