Bambanci tsakanin igiyoyin DC da AC a cikin igiyoyin wutar lantarki

Bambanci tsakanin igiyoyin DC da AC a cikin igiyoyin wutar lantarki

Bambanci tsakanin igiyoyin DC da AC a cikin igiyoyin wutar lantarki

Kebul na DC yana da halaye masu zuwa idan aka kwatanta da kebul na AC.
1. Tsarin da aka yi amfani da shi ya bambanta. Ana amfani da kebul na DC a cikin tsarin watsa DC da aka gyara, kuma ana amfani da kebul na AC sau da yawa a cikin tsarin wutar lantarki (na gida 50 Hz).

2. Idan aka kwatanta da kebul na AC, asarar wutar lantarki yayin watsa na USB na DC kadan ne.

Asarar wutar lantarki na kebul na DC shine yafi asarar juriyar DC na madugu, kuma asarar insulation kadan ce (girman ya dogara da canjin halin yanzu bayan gyarawa).

Yayin da juriyar AC na kebul na AC mai ƙarancin ƙarfin ɗan ƙaramin girma fiye da juriya na DC, kebul ɗin mai ƙarfin lantarki a bayyane yake, galibi saboda tasirin kusanci da tasirin fata, asarar juriyar insulation tana da adadi mai yawa, galibi impedance da capacitor da inductor ke samarwa.

3. Babban haɓakar watsawa da ƙananan asarar layi.

4. Ya dace don daidaita halin yanzu kuma canza jagorancin watsa wutar lantarki.

5. Duk da cewa farashin kayan aikin na'ura ya fi na na'ura mai canzawa, amma farashin amfani da layin kebul ya yi ƙasa da na igiyar AC.

Kebul na DC yana da kyau kuma mara kyau, kuma tsarin yana da sauƙi; kebul na AC shine tsarin waya hudu mai hawa uku, ko tsarin waya biyar, buƙatun aminci na kariya suna da girma, tsarin yana da rikitarwa, kuma farashin kebul ya ninka fiye da sau uku na kebul na DC.

6. Kebul na DC yana da aminci don amfani:

1) Abubuwan da ke tattare da watsawa na DC, yana da wuya a samar da halin yanzu da kuma zubar da ruwa, kuma ba zai tsoma baki tare da wutar lantarki da wasu igiyoyi ke samarwa ba.

2) Kebul na kwanciya guda ɗaya ba ya shafar aikin watsa na USB saboda asarar hysteresis na gada tsarin karfe.

3) Yana da mafi girman iya shiga tsakani da kariya da aka yanke fiye da igiyoyin DC na tsarin iri ɗaya.

4) Madaidaicin filin lantarki mai canzawa na irin ƙarfin lantarki ɗaya ana amfani da shi akan insulation, kuma filin lantarki na DC ya fi aminci fiye da filin lantarki na AC.

7. Shigarwa da kulawa da kebul na DC yana da sauƙi kuma farashin yana da ƙasa.


Lokacin aikawa: Nov-11-2024
Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana